Connect with us

The Ben, Eddy Kenzo na Diamond rurageretse mu bihembo bya AEAUSA-Urutonde

Featured

The Ben, Eddy Kenzo na Diamond rurageretse mu bihembo bya AEAUSA-Urutonde

Mugisha Benjamin [The Ben] umuhanzi nyarwanda ukorera muzika muri Amerika ahanganye n’abahanzi bakomeye nka Diamond na Eddy Kenzo mu cyiciro cy’indirimbo ifite amashusho meza yahize izindi muri Afurika.

arton7689

The Ben ahanganye mu bihembo bya African Entertainment Awards USA bizatangirwa mu gace ka Liberty Theater Elisabeth mu mujyi wa New Jersey kuwa 22 Ukwakira 2016, kugeza ubu ibi bihembo byamaze kugabankwamo ibyiciro 28.

Ku rukuta rwa bategura aya marushanwa, hari amagambo agira ati “Twifashisha muzika nk’inzira nziza yo kwerekana ko Afurika yunze ubumwe, yigenga ndetse twizeyeko impinduka zigomba kugaragara ku banyafurika ndetse no kumpera zisi.

Mu byiciro 28 byashyizwe ahagaragara, aho ababitegura bakomeje gukangurira abantu gutora kuko iminsi yegereje. The Ben yinjijwemo kubera indirimbo ’Ntacyadutanya’ yakoranye na Priscilla Umuratwa, ifite amashusho meza. The Ben ahaganye na Diamond Platnumz(Utanipenda), Eddy Kenzo(Maria Roza), Joh Makini ft AKA (Don’t bother), Ommy Dimpoz (Achia Body) ndetse na MC Galaxy (Hello).

URUTONDE:

1) BEST MALE SINGLE

• Amr Diab – Gamalo
• Diamond Platnumz – Utanipenda
• Eddy Kenzo-Maria
• MC Galaxy- Hello
• Olamide – Bobo
• Sarkodie – hand to mouth
• Wiz Kid-Baba Nla

2) BEST FEMALE SINGLE

• Lady Ponce-Me NdiguiYem
• Seyi Shay – Right Now
• Vanessa Mdee – Never Ever
• Victoria Kimani-Booty Bounce
• Zhara – Country Girl
• Zvidikidiki- Selmormtukudzi

3) BEST FEMALE ARTIST

• Akothee
• Anna Joyce
• Linah Sanga
• Neyma
• Tiwa Savage
• Victoria Kimani
• YemiAlade

4) BEST COLLABORATION

• Alikiba& Christian Bella – Nagharamia
• AY ft. Diamond Platnumz – Zigo Remix
• Kiss Daniel – Woju ft. Davido, Tiwa Savage
• Obrafour ft. BisaKdei – Pimpinna
• To Semedoft Boss AC porqueteamo
• YemiAlade – Na Gode (Official Video) ft. Selebobo

5) BEST CARIBBEAN ARTIST

• Benito AKA Jackfrost
• DextaDapps
• Kerwin DuBois
• Kevin Lyttle
• Kranium
• Wanito

6) BEST HIP HOP ARTIST

• Aka Sim Dope
• E.L
• Joh Makini
• Jovi
• MHD
• Rahiz
• Wale

7) COMMUNITY AWARD

• Cameroom American Council
• FundacaoLwini
• Kuki Ndinho Foundation
• Miss Africa Tri State
• Missy BK
• The Iya Project
• UFC Cote D’Ivoire

8) BEST COMEDIAN

• Clifford Owusu
• Eric Omondi
• Kansiime Anne
• Michael Blackso
• Trevor Noah
• Zambezi news

9) BEST DJ

• DJ Bossman
• DJ Brazao
• DJ D-Ommy
• DJ Jimmy Jatt
• DJ Mensah
• DJ Tunez
• DJ Van

10) BEST MALE ARTIST

• Coreon Du
• Diamond Platnumz
• Eddy Kenzo
• Master Jake
• Mc Galaxy
• Nelson Freitas
• Wiz Kid

11) BEST VIDEO OF THE YEAR

• Diamond Platnumz – Utanipenda
• Eddy Kenzo (Viva Africa)
• Joh Makini – Don’t Bother ft AKA
• MC Galaxy – Hello
• OmmyDimpoz – Achia Body
• The Ben-Ntacyadutanya

12) HOTTEST GROUP

• Keche
• Kiff No beat
• Mafikizolo
• Sauti Sol
• TabankaDjaz
• Yamoto Band

13) BEST INTERNATIONAL ARTIST

• 50 cent
• Akon
• Alicia Keys
• Erykah Badu
• Lauren Hill
• Neyo
• Prince Royce

14) BEST FRANCOPHONE ARTIST

• DezAltino
• FallyIpupa
• La fouine
• MaitreGims
• SergBeynaud
• Sidiki Diabate
• Soul Bangs

15) BEST DANCEHALL

• Alonzo Abasi
• Patoranking
• Shata Wale
• Stonebwoy
• Takana Zion
• Winky D

16) BEST PROMOTER

• Carol Nyazika/Lisa Chiriseri
• Daniel Mendes
• DMK Global
• GilytoSemedo
• OBO Entertainment
• OlamideTalabi Davies
• Prince Ademola

17) BEST BLOGGER

• All4woman
• Laura Ikeji
• Millard Ayo
• MunyaBloggo
• Niaje
• TheHotGym

18) PEOPLE’S CHOICE

• Alikiba
• Amr Diab
• BisaKdei
• Diamond Platnumz
• Eddy Kenzo
• Iyanya
• Jose Chameleon
• Landrick
• WizKid

19) BEST MALE PALOP ARTIST

• Anselmo Ralph
• Badoxa
• Binhan
• Filipe Santos
• Nelson Freitas
• To Semedo
• Ziqo

20) BEST FEMALE PALOP ARTIST

• Bruna Lee
• Eneida Marta
• Lizha James
• Lura
• Nsoki
• Perola
• Yola Semedo

21) BEST NEW ARTIST

• Ayo Jay
• DenG
• Harmonize
• Jay Oliver
• Missy Bk
• Teknomiles
• Togar Howard
• Ziza Bafana

22) BEST DANCE GROUP

• Clinch Crew
• Ghetto kids AKA Sitya Loss Dancers
• Legacy Dance Crew
• OsMoikanos
• TrybeDancerz
• Umoja

23) BEST GOSPEL

• Abel ChunguMusuka
• Bonnie Deuschle Celebration Choir
• GoodluckGozbert
• Joyous Celebration
• Next Level
• Sonnie Badu
• Zim Praise

24) BEST NEW TALENT

• Dj Pro
• Foreign Ward
• Kandia Kora
• Kiflex
• Lipsia
• Mayorkun
• Neza
• Oc Oscillation
• Raymond

25) BEST AWARD SHOW

• African Woman Awards (AWA)
• Afrimma
• Angola Music Awards (AMA)
• Cabo Verde Music Awards (CVMA)
• Liberian Entertainment Awards (LEA)
• Nigerian Entertainment Awards (NEA)

26) BEST PRODUCER

• Amani Swissi
• Bomb factory studios
• PEE Gh
• Piksy
• Willbeatz
• Ziqo

27) TAMIN AWARD OF HONOR
• Other

28) DIASPORA AWARDS

• Akon
• Fuse ODG
• Ms Bodega
• Nas
• Wale
• Wycleff Jean

Ibihembo bya African Entertainment Awards USA bihabwa abahanzi bo muri Afurika bakoze neza kurusha abandi, uretse ko kuri uru rutonde bashyizeho na bandi bahanzi batandukanye bakorera muzika muri Amerika.

Continue Reading
Advertisement
You may also like...
Click to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

More in Featured

Izo twabahitiye mo

Advertisement

Top 5

indirimbo

Icyangombwa by King James

By August 11, 2019

indirimbo

Ihangane by TT ft Social Mula

By August 11, 2019

indirimbo

Forever-more by Didy Ruban

By July 31, 2019

indirimbo

Inshuro-1000 by Butera Knowless

By July 31, 2019

indirimbo

Special by kevin-skaa

By July 31, 2019

Facebook

To Top